Yadda ake shigar da satifiket na dijital akan Android

allon wayar salula

Idan yawanci aiwatar da hanyoyin Baitulmali ko duk wani jiki gwamnati ta amfani da wayar ku ta Android, kuna iya buƙatar shigar da takardar shaidar dijital. Waɗannan takaddun shaida sun zama kayan aiki mai mahimmanci don samun damar wasu ayyuka. Amma kun san yadda ake shigar da takardar shaidar dijital akan Android?

Akwai ƙarin ƙungiyoyin jama'a da masu zaman kansu waɗanda suna buƙatar bayyana kansu a kan dandamali. Sa'ar al'amarin shine, shigar da takardar shaidar dijital akan na'urar Android wani tsari ne mai sauƙi wanda za'a iya yi a cikin 'yan matakai.

A cikin wannan labarin, muna so mu yi bayani mataki-mataki yadda ake shigar da ita a wayar salula ta Android. Har ila yau, za mu gaya muku abin da wannan kayan aikin lantarki yake game da abin da yake da shi. Ci gaba da karantawa da ƙarin koyo game da wannan batu.

Takaddun shaida na abokin ciniki da takardar shaidar tushe

Yana da muhimmanci sani da bambanta nau'ikan takaddun shaida wanda a halin yanzu zamu iya samu akan wayoyin mu. Ta wannan hanyar, za mu iya sanin abin da kowanne ake amfani da shi. Bugu da kari, wajibi ne a yi la'akari da su kafin fara shigar da takardar shaidar dijital akan Android.

takardun shaida abokin ciniki

Suna gane mu a gidajen yanar gizo da bayar da mafi girman matakin tsaro. Gabaɗaya, ana amfani da su a wuraren da isa ya kasance amintacce sosai, kamar a cikin hanyoyin da muke aiwatar da ayyukan gwamnati. Da waɗannan takaddun shaida za mu iya tabbatar da cewa mu ne waɗanda ke samun dama da aiwatar da aikin.

tushen takaddun shaida

tushen takaddun shaida

an tabbatar da su hade da wanda ya ba su kuma yana iya samun wasu takaddun shaida masu alaƙa don iya aiki. Za mu iya shigar da su a cikin masu binciken gidan yanar gizo ta yadda idan muka shiga wasu rukunin yanar gizon da za su iya buƙace su, kawai don tabbatar da cewa za mu iya shiga. Da zarar sun shiga, ƙila su nemi takardar shaidar abokin ciniki don gano mu.

Menene takardar shaidar dijital kuma ta yaya yake aiki?

Yana da fayil ɗin lantarki da ake amfani da shi don gano daidaikun mutane, abubuwa ko na'urori akan hanyoyin sadarwar kwamfuta. Don yin wannan, yana aiki azaman “siffar dijital”, yana tabbatar da cewa bayanan da aka watsa ta Intanet gaskiya ne kuma yana ba da garantin sirrin ku.

mutum zaune a kwamfuta

Don samun takardar shaidar dijital don Android, Dole ne ku nemi ta daga hukumar tabbatarwa. Wannan amintaccen mahalli ne wanda ke da alhakin tabbatar da asalin ku a matsayin mai riƙe da takaddun shaida. Don aiwatar da wannan aikin, ƙungiyar tana nazarin shaidu da takaddun hukuma waɗanda dole ne ku gabatar.

Daga baya, ku zai ba da maɓalli na jama'a wanda za a haɗa cikin takaddun dijital, da kuma mabuɗin da za ku ɓoye. Lokacin da mutum ko mahaluži ke son aika maka amintattun bayanai, za ka iya rufaffen su da maɓalli na jama'a na mai karɓa, tabbatar da cewa mai karɓa ne kawai zai iya ɓata shi da maɓalli na sirri.

Sami takardar shaidar dijital ku don Android

Kafin, takaddun shaida na dijital za a iya amfani da shi kawai akan kwamfutocin tebur ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Koyaya, a cikin 'yan shekarun nan, ana iya shigar da su akan na'urorin hannu tare da sauran tsarin aiki, kamar Android.

A wannan yanayin, wanda zamu koya muku yadda ake shigar da satifiket ɗin dijital akan Android, zamuyi amfani dashi azaman misali sanya satifiket na masana'antar hada-hadar kudi da tambari ta kasa (FNMT). Bi mataki zuwa mataki da muka nuna muku a kasa.

Zazzage tushen takardar shaidar

Don aiwatar da duk wani aiki da ke buƙatar takardar shaidar dijital, ya zama dole riga-kafi tushen takardar shaidar hukuma mai dacewa. Ga matakan da za a bi:

  1. Shiga sashen"saituna" na'urar Android.
  2. Zaɓi “Tsaro".
  3. Ku shiga"Rufewa da takaddun shaida".
  4. Zaɓi zaɓi "Amintattun takaddun shaida” don nuna duk takaddun shaida da aka sanya akan na'urar.
  5. Idan babu injin bincike, gungura ƙasa zuwa nemo takardar shaidar FNMT.
  6. Shiga yanar gizo na FNMT tushen takardar shaidar.
  7. Idan saƙon kuskure ya bayyana, zaɓi don danna kan "Na ci gaba” kuma ci gaba da yanar gizo.
  8. Zazzage FNMT Tushen CA danna kan Zazzage FNMT-RCM Tushen CA takardar shaidar.
  9. Na'urar Android yakamata ta buɗe ta atomatik tare da mai saka takaddun shaida. Idan ba haka lamarin yake ba. nemo fayil ɗin da aka sauke a cikin babban fayil ɗin zazzagewa kuma zaɓi shi.
  10. A karshe, danna"yarda da” don kammala shigarwar takaddun shaida.

Samu takardar shaidar dijital akan Android

Nau'in takaddun shaida na iya bambanta dangane da ƙungiyar da zaku yi hulɗa da ita. Duk da haka, a yawancin lokuta takardar shaidar da FNMT ta bayar ya isa. Hakanan, komai hukumar ba da tabbaci, matakan za su kasance iri ɗaya koyaushe.

A halin yanzu, akwai zaɓuɓɓuka guda uku don samun takardar shaidar dijital na FNMT:

Idan kun kuskura ku yi amfani da aikace-aikacen "Samu takardar shaidar FNMT", za ku ga maɓallai biyu kawai akan mahallin sa: Buƙatun da aikace-aikacen da ke jiran aiki. Dole ne ku danna"Aika don” kuma za ku sami fom da ke neman bayanan sirri da adireshin imel.

Da zarar kun kammala abubuwan da ake buƙata, kuna buƙatar je ofishin rajista mai izini don tabbatar da shaidar ku. Sannan zaku iya saukar da takardar shaidar sirri da kalmar wucewa.

Canja wurin takardar shaidar zuwa wayar hannu ta Android

Yanzu, taɓa wuce takardar shaidar daga kwamfutar (idan kun saukar da shi zuwa PC ɗin ku) zuwa wayar hannu ta Android. Akwai hanyoyi da yawa don yin shi:

  • Ta USB: Haɗa wayar hannu zuwa kwamfuta ta amfani da kebul na USB kuma kai tsaye canja wurin fayil ɗin. Sannan cire kebul ɗin.
  • Ta Bluetooth: Aika fayil ɗin ta Bluetooth daga kwamfutarka zuwa wayar hannu. Karɓi canja wuri akan na'urar Android.
  • Don ajiyar girgije: Loda takaddun shaida zuwa sabis na girgije kamar Google Drive, OneDrive ko Dropbox kuma zazzage shi daga baya akan wayar hannu.
  • Ta imel: Haɗa takardar shaidar zuwa imel kuma buɗe shi daga baya a cikin Gmel ko kuma adireshin imel ɗin da kuke da shi akan wayar hannu don saukar da shi.

Shigar da takardar shaidar akan Android

Yadda ake shigar da satifiket na dijital akan Android

Da zarar kana da satifiket akan na'urarka ta Android, ci gaba da umarnin da ke ƙasa don kawo karshen wannan hanya:

  1. Je zuwa "saituna” daga wayarka.
  2. Zaɓi zaɓi “Tsaro"
  3. Latsa "Shigar daga ajiya"ko"Shigar da takardar shaidar CA".
  4. Nemo fayil ɗin .pfx ko .p12 fayil da kuka canjawa wuri a baya kuma zaɓi shi.
  5. Shigar da kalmar wucewar da kuka saita lokacin neman takardar shaidar.
  6. Danna "Install" ko "yarda da". Za a shigar da takardar shaidar akan wayar hannu.

Duba cewa an shigar da takaddun shaida

shigar da takardar shaidar dijital akan android

A ƙarshe za ku iya tabbatar da cewa an shigar da takardar shaidar daidai kamar haka:

  1. Accede zuwa "saituna” akan wayar ku ta Android.
  2. Sai kaje"Tsaro".
  3. Shigar da zaɓi"amintattun takaddun shaida". A cikin takaddun takaddun sirri shafin zaku sami sabuwar takardar shedar shigar.

Ta danna sunan takardar shaidar kuna iya ganin bayanansa, kamar mai bayarwa, lambar serial, kwanan aiki da sawun yatsa. Da wannan zaku tabbatar da cewa yanzu zaku iya amfani da satifiket ɗin dijital akan na'urar ku ta Android don aiwatar da hanyoyin lantarki da samun damar sabis waɗanda ke buƙatar ta azaman hanyar tantancewa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*