Yadda ake buše ɓoyayyiyar rediyon FM akan wayar hannu (idan tana da Chip)

Yadda ake buše ɓoyayyiyar rediyon FM akan wayar hannu (idan tana da Chip)

Akwai ‘yar sananniyar fasalin da galibin wayoyin komai da ruwanka suka boye a ciki. Fasaha ce ta gama gari da kuke amfani da ita a cikin motarku ko a gida. Duk da haka, yawancin mutane ba su san suna da shi a wayar su ba.

Idan baku rasa ta, tabbas wayar hannu tana da ginannen mai karɓar radiyon FM. Kawai kuna buƙatar kunna shi, sannan zaku sami na'urar kunna rediyon FM akan wayarka.

A cikin wannan labarin, mun yi bayanin yadda ake sauraron rediyo a kan wayarku ta hanyar buɗe madaidaicin rediyon FM da ke ɓoye.

Makullin FM tuner a cikin wayar hannu

Yana iya zama abin ban mamaki cewa masana'antun wayar hannu sun haɗa da mai karɓar rediyon FM kuma ba sa gaya wa masu amfani da su game da shi. Duk da haka, akwai dalili.

Ikon shiga rediyo ya fito daga modem Qualcomm LTE a cikin wayoyi. Wataƙila sun haɗa da wannan damar saboda amfani da wayar hannu don shiga rediyo ya zama ruwan dare gama gari a wannan duniyar da muke tafiya.

Kuma yana da sauƙi don kashe guntuwar rediyo fiye da amfani da modem daban-daban don wayoyin da ake sayarwa a yankuna daban-daban.

Kodayake masana'antun na iya yanke shawarar kunna guntu a duk duniya, masu su dole ne su buɗe rediyon FM akan wayarsu ta Android. Dangane da masu aiki, da yawa daga cikin manyan sun riga sun ba da damar yiwuwar.

NextRadio app android

Ba mu san tabbas dalilin da yasa wasu kamfanoni ba za su kunna kwakwalwan kwamfuta ba, amma akwai ra'ayoyi da yawa da ke yawo a kusa da:

Wasu kamfanoni sun ce ba sa ganin rediyon FM a matsayin babban wurin siyar da kayayyaki ko wani abu da masu amfani za su so.

Masu sukar suna jayayya cewa ainihin dalilin shine ƙarfafawar kuɗi don kada a kunna su. Domin yin hakan zai hana mutane amfani da ayyukan yawo na kiɗa kamar Spotify, wanda ke samun kuɗi ga duk wanda abin ya shafa.

Yadda ake buše sautin FM

Idan kana da na'ura mai dacewa da mai ɗauka, samun damar rediyon FM na na'urarka ba shi da wahala. Abu biyu kawai kuke buƙatar: app mai suna NextRadio (n Google play) da wayar kunne ko lasifika don aiki azaman eriya.

NextRadio ya buga jerin na'urori da masu ɗaukar kaya waɗanda ke tallafawa NextRadio.

Da zarar ka tantance idan wayarka tana goyan bayan NextRadio, za ka buƙaci amfani da Google Play. Abin takaici, Apple ya cire NextRadio daga kantin sayar da kayan sa kamar na Disamba 2018.

Sauke NextRadio app Android

Idan ba kwa son duba lissafin NextRadio, zazzage app ɗin don ganin ko wayarku ta dace. Idan ba za ku iya samun guntu mai jituwa ba, zazzagewar ba ta zama almubazzaranci ba.

Idan app ɗin ya gano guntun FM da aka kunna, abu na gaba da kuke buƙata shine eriya. Wannan ya fi sauƙi fiye da alama. Kyawawan duk wani abu da ke matsowa cikin na'urarka kuma yana da kebul zai yi aiki. Wannan yana nufin zaku iya amfani da belun kunne ko lasifikar waya.

Idan ba ka amfani da lasifika, ba sai ka saurara ta cikin belun kunne da ka haɗa ba. Hakanan zaka iya zaɓar karkatar da sautin zuwa lasifikan wayarka. Abin takaici, babu tallafin Bluetooth a wannan lokacin.

Kuna iya saukar da NextRadio akan Google Play a ƙasa:

Gidan Rediyon Gidan Rediyon FM Live Kyauta
Gidan Rediyon Gidan Rediyon FM Live Kyauta

Halin halin yanzu na NextRadio

NextRadio ya dawo kan asali, yawo kuma ba a samun tallafin iOS. Wannan yana nufin cewa wasan kwaikwayon ya mayar da hankali ga zama mai kunna FM. Lokacin da kuka fara amfani da app, kiyaye waɗannan faɗakarwar a zuciya:

Waɗannan duk ragowar ne daga lokacin da app ɗin ke tallafawa yawo kuma yana da iyakancewar amfani da bayanai.

Aikin neman ba ya aiki da kyau ko dai, don haka kawai ba da cikakkiyar kulawa ga ainihin madaidaicin FM tun farko.

Har yanzu kuna iya lissafin tashoshin da aka fi so, don haka zaku iya ƙirƙirar jerin waƙoƙin rediyon FM akan lokaci.

Sanarwa ta Radio ta gaba game da daina tallafawa yawo kai tsaye

Fa'idodin amfani da rediyon FM

Ko da yake kuna iya zazzage apps daban-daban don kunna zuwa tashoshin rediyo, ta amfani da mai gyara rediyon FM yana da fa'idodi daban-daban.

Wataƙila babbar fa'ida ita ce haɗawa da rediyo baya buƙatar ku yi amfani da bayanai. Yana da kyauta don amfani, kamar yadda za ku yi a cikin motar ku ko a wata na'ura. Idan ba ku da kafaffen damar Wi-Fi ko kuna da iyakataccen bayanai, yi amfani da rediyon kan wayarku.

Yayin da za ku iya shiga tashoshi da yawa, ayyukan yawo ba koyaushe za su sami damar zuwa duk tashoshi na gida ba. Idan kana samun dama gare su ta hanyar FM Rediyo, za ku sami duk samuwa tashoshi a yankinku.

FCC tana ba da shawarar samun rediyo don yanayin gaggawa kamar guguwa ko hadari mai tsanani. Wannan yana tabbatar da cewa za ku iya kasancewa da sanar da ku ko sadarwa idan layukan waya da Intanet sun ragu. Tun da gidajen rediyon gida ba su da yawa kuma, juya wayowin komai da ruwan zuwa rediyo yana da ma'ana sosai.

Nasihu kan yadda ake amfani da guntu FM na ku

Yi amfani da waɗannan shawarwari guda biyu don na'urar kunna rediyo:

  1. Ci gaba da cajin wayarka kafin yiwuwar gaggawa: Idan kana zargin yanayin gaggawa na iya faruwa, tabbatar da cika cajin wayarka. Ta wannan hanyar, zaku iya amfani da shi azaman rediyon gaggawa, koda wutar lantarki ta ƙare. Yi kunnen uwar shegu da faɗakarwar yanayi kuma kiyaye cajar wayar hannu idan kun fita da kusa.
  2. Yi amfani da rediyo don ajiye baturi: Ko kana cikin halin gaggawa ko kuma kawai amfani da wayarka a hankali, rayuwar baturi yana da mahimmanci. Idan kana son batirinka ya dade, yi amfani da rediyon don sauraron kiɗa maimakon yawo. Harnessing siginar FM yana buƙatar ƙasa da ƙarfi fiye da amfani da haɗin Intanet, don haka zaku iya ƙara shi zuwa jerin ingantattun hanyoyin haɓaka rayuwar baturi akan Android.

Ko da yake ba za ka ma gane cewa kana da rediyo ba, akwai yuwuwar akwai ɗaya a cikin aljihunka mafi yawan lokaci. Ba za ku iya amfani da shi ba sai kun zazzage ƙa'idar da ta dace. Ko, a wasu lokuta, sai dai idan mai kera wayarka ko mai bada sabis na waya ya kunna guntu FM a na'urarka.

Wasu kamfanoni yanzu sun fara kunna masu karɓar rediyon FM akan na'urorinsu. Koyaya, yana iya zama ɗan lokaci kafin kunna masu karɓar rediyo su zama ma'auni na wayoyin hannu a duniya. Har sai lokacin, waɗanda ba su da na'urori masu jituwa suna iya son samun ɗan radiyo don gaggawa.

Ga waɗanda daga cikinku waɗanda ke da na'urori masu jituwa, rana ce ta sa'a. Yanzu kun gano ƙarin fasalin da zai sa wayarka ta ɗan ƙara jin daɗi da amfani.

Cire katanga rediyon FM akan wayar hannu

Yanzu da kuka san yadda ake kunnawa da sauraron rediyon FM akan wayarku, la'akari da waɗannan fa'idodi masu ɗorewa. Yayin gaggawa, kuna da ƙarin hanyar da za a sanar da ku. Kuma don amfanin gabaɗaya, koyaushe akwai hanyar da za a adana baturi da bayanai yayin sauraron kiɗan da kuka fi so a gidan rediyon FM da kuka fi so.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*