Sanarwa ta Screenshot akan Instagram, labari ko gaskiya?

Sanarwa ta screenshot na Instagram

Shin gaskiya ne game da sanarwar hoton allo akan Instagram? Wannan tambaya ce da masu amfani da wannan kafar sadarwar ke yi wa kansu.. Musamman ma, idan za su iya ɗaukar labarai ko rubutu ba tare da wani ya lura ba. Amma, yayin da za a sami waɗanda za su gaya muku cewa tatsuniya ce, wasu za su gaya muku cewa gaskiya ne. To wanene ya dace?

Gaskiyar ita ce, wannan yana da bayani kuma shi ne cewa bangarorin biyu suna da shi. Instagram babbar hanyar sadarwar zamantakewa ce ta gani, don haka Ba abin mamaki bane cewa masu amfani da yawa suna amfani da aikin hoton allo don kiyaye ƙwaƙwalwar ajiya.

Idan kuna sha'awar sanin gaskiya game da wannan, to za mu ba kanmu aikin amsa tambayoyin da suka shafi wannan batu. Za mu bayyana muku idan gaskiya ne cewa Instagram yana sanar da ku lokacin da wani ya ɗauki hoton allo kuma idan ya faru. Don haka, ko da wane matsayi kake, yana da matukar muhimmanci bayanai da ya kamata ka sani idan kai mai aminci ne mai amfani da wannan hanyar sadarwar zamantakewa.

Shin Instagram yana sanarwa game da hotunan kariyar kwamfuta?

black tambarin instagram

Amsar wannan tambayar ta wuce sauƙaƙan eh ko a'a, tunda komai zai dogara ne akan sashin da kuke ɗaukar hoton. Instagram yana sanar da wasu hoto ne kawai lokacin da aka ɗauki hoto ko bidiyon da aka aika ta saƙon sirri a cikin tsari na ɗan lokaci.

Wannan yana nufin cewa baya bayar da rahoton hotunan kariyar da aka ɗauka zuwa posts, labarai, reels, saƙon kai tsaye masu ɗaki, ko wani abun ciki. Amma zai yi haka ne kawai tare da abun ciki na ɗan lokaci wanda sabis ɗin saƙon kai tsaye ya aiko, da kuma cewa su ne waɗanda ka aika kuma za a iya bude da gani sau ɗaya kawai.

Ta hanyar taƙaitawa, Za ku iya ɗaukar hoton allo a Instagram ba tare da an sanar da ɗayan ba a cikin waɗannan lokuta masu zuwa:

  • Bugawa a cikin ciyarwar hotuna ne ko bidiyo
  • Hotuna, hotuna ko bidiyo da aka aika ta hanyar hira ta Instagram mai zaman kansa
  • Lokacin da kuke cikin comment area
  • Bayanin mai amfani
  • Reels
  • masu bincike posts

Harka ta gaba, za a karɓi sanarwar allo a cikin yanayin:

  • Hotuna na wucin gadi, hotuna ko bidiyoyi waɗanda aka aiko ta hanyar saƙo kai tsaye

Abin da ya kamata ku sani game da sanarwar hoton allo akan Instagram

Saƙonnin wucin gadi akan Instagram

Nau'in hoto ko bidiyo da ke ɓacewa ita ce wacce aka dauka da kyamara a cikin tagar saƙon sirri na Instagram. Irin wannan saƙon ana kiransa da ɗan lokaci, saboda ba a iya ganin wani abu sau ɗaya.

Koyaya, lokacin da kuka aika hoto ko bidiyon da ke cikin hoton wayarku zuwa Instagram kuma baya ɓacewa, aikace-aikacen baya sanar da idan wani ya ɗauki hoton allo. Hakanan, zaku iya ɗaukar wasu nau'ikan abun ciki a cikin taɗi kai tsaye kamar saƙonnin rubutu, tarihin tattaunawa ko saƙonnin da aka aiko, ba tare da an sanar da ɗayan ba.

Tsarin sanarwar yana nuna rubutu wanda ke gargaɗi mai amfani da hoton hoton tare da saƙon da ke bayyana kusa da na "Duba". Wannan yawanci gunkin dabaran lodi ne maimakon rubutun sanarwa, kodayake wannan na iya bambanta dangane da sigar da kuke da ita.

Shin yana aiki ne kawai ga saƙonnin wucin gadi?

Alamar Instagram

Idan saboda yanayinsa na wucin gadi. Idan ka aika saƙo tare da wannan nau'in daidaitawa, saboda ko ta yaya kana son adana wasu sirri game da shi, tabbatar da cewa ana iya ganin sa na ɗan daƙiƙa kaɗan kawai. Don haka, lokacin da aka ɗauki hoton allo, an ce ana keta hukuncin kuma ana watsi da taƙaitaccen yanayin.

A bayyane yake cewa Instagram ba zai iya hana mutum ɗaukar hoton abin da ke ciki ba. Don haka, Abin da kawai zai iya yi shi ne sanar da kai cewa wanda ka aika da sakon wucin gadi zuwa gare shi ya saba maka burinka, kuma ya ajiye shi don ganin shi a kowane lokaci.

Inganta sirrin asusun ku na Instagram

sirrin instagram

Kamar yadda wataƙila kun lura, sanarwar hoton allo akan Instagram yana samuwa ne kawai don takamaiman lokuta. Bayan haka, yana da sauƙin ketare wannan ƙuntatawa, Tun da mutum zai iya amfani da na'ura ta biyu don ɗaukar hoto, yin ta daga PC ko ma rikodin allon na'urar su. Abubuwan da Instagram ba su da ikon sanar da su.

Shi ya sa ya kamata ku tuna cewa duk abin da kuka ɗora ko aikawa ta wannan hanyar sadarwar zamantakewa yana cikin haɗarin ɓarna maras so. Idan wannan ya shafe ku, to Za mu ba ku wasu shawarwari waɗanda za su taimaka muku inganta sirrin ku a kan Instagram:

Haɓaka keɓaɓɓen bayanin martabar ku

A cikin saitunan Instagram kuna da yuwuwar dawo da bayanan sirrinku. Wannan zaɓin yana sanya shi ta yadda masu bin ku kawai su ne waɗanda za su iya ganin abubuwan da kuka buga. Har ila yau, idan wani yana son bin ku, dole ne ya fara bin amincewar ku, wanda zai hana baƙi ganin abin da kuke lodawa a dandalin.

Yi hankali da abin da kuke ɗorawa

Ka guje wa kowane farashi aika abun ciki wanda ke lalata sirrinka, koda kuwa kana da yuwuwar aika shi azaman wucin gadi. Kamar yadda muka riga muka bayyana muku. Ana iya kama saƙonnin ephemeral tare da hanyoyi daban-daban waɗanda ba a san su ba, don haka idan ba ku son abin da ba ku amince da shi ba ya zagaya a shafukan sada zumunta, yana da kyau kada ku loda shi.

Toshe masu amfani da ba ku so

Wani fannin da zaku iya yi don inganta sirrin ku shine toshe wasu masu amfani. don hana su yin tsokaci akan posts ɗinku, kallon hotunanku, da kallon sabbin labaran ku. Koyaya, ku tuna cewa idan bayanan ku na jama'a ne, mai amfani da aka katange zai iya amfani da burauzar ba tare da shiga ba.

Kammalawa: Shin koyaushe za su lura lokacin da na ɗauki hoton allo?

Screensauki hotunan kariyar kwamfuta

Tabbas ba haka bane. Wannan sanarwar za ta bayyana tare da hotuna da bidiyoyi waɗanda kuka aika ta saƙon sirri na ɗan lokaci, kuma ba tare da hotunan da kuke rabawa daga gidan yanar gizon ku ba. Koyaya, ba za mu iya yanke hukuncin cewa a nan gaba Instagram zai ƙare aiwatar da wannan aikin a wasu sassan aikace-aikacen sa.

A yanzu, ƙa'idodin mallakar Meta yana da kamar abun ciki tare da fasalin yana iyakance ga saƙonnin sirri kawai na ɗan lokaci. Wannan don tabbatar da mafi girman sirri., al'amarin da ya ba su ciwon kai a wani aikace-aikacen su kamar Facebook.

www Prensalibre com messenger 00
Labari mai dangantaka:
Yadda ake aika hotuna masu inganci akan Facebook Messenger

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*