Menene yawo da bayanai

Koyi game da yawo da bayanai

Idan kun yi tafiya zuwa wata ƙasa, ya kamata ku san yadda rikicewar rashin iya yin kira ko haɗawa da intanet, saboda rashin samun ɗaukar hoto kai tsaye tare da kamfanin wayar ku.. Abin farin ciki, yanzu kamfanonin sun mayar da hankali kan haɗa ƙasashen da suke aiki, don haka sun kulla yarjejeniya da juna don ci gaba da ba da sabis ga abokan ciniki masu tafiya. Wannan shi ne abin da aka sani da yawo da bayanai.

A baya, lokacin da kake tafiya zuwa wata ƙasa dole ne ka yi amfani da wasu ma'aikatan da ke akwai a cikin al'umma don yin kira ko haɗi zuwa intanet. Matsalar ita ce farashin wannan sabis ɗin ya yi yawa sosai. A yau, wannan ba shi da matsala, saboda Idan kun yi tafiya zuwa ƙasashen da ke da kamfani ɗaya, kira da haɗin da kuke yi tare da shirin ku za su sami farashi iri ɗaya fiye da idan kuna ƙasarku ta asali.

Idan kana son ƙarin koyo game da yawo ko yawo na bayanai, to za mu yi cikakken bayani game da abin da wannan kalmar ke nufi da muhimmancinsa. Bugu da kari, Za mu ba ku wasu shawarwari don ku guje wa biyan kuɗi mai yawa kuma ku kiyaye aljihunku.

Menene yawo ko yawo kuma menene don me?

Yawo bayanai. android logo

Sabis ne da kamfanonin sadarwa ke bayarwa kuma Tarayyar Turai ta tsara shi, wanda yana bawa masu amfani damar amfani da sabis na tarho a ƙasashen waje. Kalmar roaming ba ta da ma'anar hukuma, kuma an fassara ta zuwa Turanci tana nufin yawo. Saboda haka, kalmomin biyu suna nufin abu ɗaya.

Yawo bayanai yana ba masu amfani damar yin amfani da intanit da sauran ayyuka na mai bada sabis lokacin da suke wajen yankin ɗaukar hoto. Hakanan, Ana amfani da shi lokacin da kake wani wuri inda haɗin intanet ya yi rauni ko babu shi.

A wasu lokuta, mai bada tarho na iya cajin ku ƙarin kuɗi don amfanin wannan aikin. Farashin ya bambanta dangane da ƙasar da kuka haɗa, da yarjejeniyar da ma'aikacin ku ya sanya hannu tare da wanda ka fara amfani da hanyar sadarwarsa.

Ba kome cewa afaretan da za ku yi amfani da shi daidai yake da na ƙasarku. To, lokacin ketare iyaka, ƙimar kuɗi, yanayi da mai gano mai aiki suna canzawa. Don haka idan kuna tunanin tafiye-tafiye da amfani da yawo na bayanai, yana da kyau ku tuntuɓi ma'aikacin ku don bincika ƙimar wayar ƙasar da za ku je.

Yadda zaka kunna yawon bayanai

Kunna bayanan yawo akan wayar hannu abu ne mai sauqi kuma zai ɗauki ƴan daƙiƙa kaɗan kawai don yin hakan. Matakan sune kamar haka:

  1. Je zuwa"sanyi” na wayar hannu.
  2. Shiga ciki "Katin SIM da hanyoyin sadarwar hannu".
  3. Danna kan "Tafiya data".
  4. A cikin "International roaming", zaɓi tsakanin zaɓuɓɓukan "KullumAKawai don keɓancewa"
  5. Sanarwa akan allon zai bayyana yana faɗakar da ku cewa mai ɗaukar hoto na iya cajin ku ƙarin kudade idan kun zaɓi kunna ƙarin yawo na bayanai. Idan baku da matsala da wannan, danna"Kunna".

Kuma a shirye! Ta wannan hanyar za ku samiAna kunna yawo bayanai. Ka tuna cewa matakan na iya bambanta dangane da ƙirar na'urar, duk da haka, yawanci suna cikin wurare iri ɗaya.

Matakai don kunna bayanan yawo

Shin yana da lafiya don amfani da yawo na bayanai?

Wannan fasalin gabaɗaya yana da aminci muddin ka zaɓi mai ɗaukar hoto a hankali, bi hane-hane, kuma kawai amfani da intanit lokacin da gaske kake buƙata. To, idan ba ku yi hankali da shi ba, zai iya haifar da tsadar tsada don amfani da yawa yayin da kuke waje da ɗaukar hoto na afaretan wayar ku.

Don kauce wa wannan, za ka iya yin amfani da saitunan bayanan wayar hannu don taƙaita amfani da bayanan ku. Hakanan, zaku iya ba da damar sarrafa bayanai ta atomatik don iyakance saurin bayanan ku lokacin da ba ku amfani da su.

Shin yana shafar amfani da WhatsApp?

Alamar Whatsapp

Dangane da yawo da bayanai a WhatsApp, ya kamata a lura cewa wannan app yana amfani da tsarin bayanan intanet iri ɗaya kamar browsing da imel. Don haka, idan kun yi amfani da shi tare da bayanan wayarku yayin yawo, wannan zai haifar da ƙarin caji.

Ma'ana, mai yiwuwa ma'aikacin wayar hannu zai biya ku ƙarin kuɗi don amfani da WhatsApp yayin yawo. Don haka, Yana da mahimmanci ku tuntuɓi masu aiki don gano game da yawo na ƙasa da ƙasa, manufofi da ƙimar su.

Me zai faru a yanayin masu gudanar da aikin hannu ko MVNOs?

Ma'aikacin wayar hannu ko OMV, sune waɗanda ke ba da sabis na wayar hannu ba tare da samun hanyar sadarwar kansu ba. Lokacin da kuke daga OMV, kuna buƙatar kunna yawo na bayanai don haɗawa da hanyar sadarwa saboda ba mallakin kamfani bane.. Nan da nan wayar ta gano cewa cibiyar sadarwa ce da ba a san ta ba, don haka dole ne ka kunna aikin yawo.

Idan kwanan nan kun canza zuwa afaretan wayar hannu na kama-da-wane kuma kuna fuskantar matsaloli tare da haɗin, mai yiwuwa saboda ba ku kunna yawo na bayanai ba. AF, ya danganta da nau'in wayar hannu ta Android da kuke amfani da ita, waƙoƙin za su fito "R" a ina labarin ya gaya muku?.

Yadda ake guje wa manyan caji

Daukar asusun daftari

Anan akwai wasu shawarwari don gujewa tsoratarwa akan lissafin ku lokacin amfani da yawo na bayanai:

  • Kar a manta duba tare da afaretan wayarka nau'in tsarin bayanan da suke bayarwa a cikin yawo da bayanai.
  • Lokacin da kuke tafiya a wata ƙasa, Gwada gwargwadon iko don haɗawa zuwa wuraren Wi-Fi maimakon amfani da haɗin bayanan wayar hannu.
  • Dogara kan aikace-aikacen da ke ba ku damar matsa bayanai don rage yawan amfani da bayanai. Chrome yana da zaɓi a gare shi
  • Gwada amfani da katin SIM na gida wanda aka riga aka biya

A takaice, yawo da bayanai abu ne mai matukar amfani ga wayoyin hannu da kamfanonin waya, kuma ko da yake yana da sauƙi don kunna shi, ba wani abu ba ne da ya kamata ku yi sauƙi. Kafin kayi, yana da kyau ka tuntuɓi afaretan ka don sanar da kai farashin wannan sabis ɗin.

Kuna amfani da yawo na bayanai lokacin da kuke tafiya ko kun fi son siyan katin SIM mahaukaci? Ku bar mana amsar ku a akwatin sharhi.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*