Yadda ake haɗa wayar hannu zuwa talabijin

Kuna buƙatar haɗa wayar hannu zuwa TV ɗin ku? Idan kuna zazzage fina-finai ko silsila, idan kuna son kallon bidiyon YouTube akan babban allo ko kuma idan kuna son yin wasanni a cikakken girman, hanya mafi kyau don yin shi shine ta haɗa naku. Wayar hannu ta Android ko kwamfutar hannu zuwa talabijin. Akwai hanyoyi guda biyu don yin shi, ta hanyar Wi-Fi ko da taimakon wani HDMI na USB.

Ko wace hanya kuka zaɓa, tsari ne mai sauƙi wanda ba zai ɗauki lokaci mai yawa ba.

Hanyoyi biyu don haɗa Android zuwa TV

Amfani da kebul na HDMI

Wannan ita ce hanya mafi sauƙi, kamar yadda za ku buƙaci kawai na USB na HDMI. Zai dogara da nau'in na'urar hannu, wasu sun riga sun sami micro HDMI tashar jiragen ruwa, amma a wasu lokuta, zai zama dole a yi amfani da MHL MicroUSB zuwa mai canza HDMI, kamar wanda ke cikin hoton da ke sama, wanda farashin kusan 8 euro.

Dole ne kawai ku haɗa kebul ɗin zuwa Android ɗinku da TV ɗinku, sannan ku nemo tushen HDMI tare da nesa na TV. Da zarar an gama, za ku sami allon wayarku ko kwamfutar hannu akan TV kuma zaku iya ganin wasanni, apps, bidiyo da abubuwan da kuka fi so, akan babban allo.

Ta hanyar Wi-Fi

Don samun damar haɗa wayar hannu tare da TV ta waya, abubuwa biyu sun zama dole. Da farko, dole ne TV ɗin ku ya kasance Zaɓin Wi-Fi, wani abu da muke samu a zahiri a kowane SmartTV a yau. Kuma a gefe guda kuma dole ne wayarka ta kasance Multi allon aiki. Idan kun tabbata cewa kuna da zaɓuɓɓuka biyu, kawai za ku bi matakai masu zuwa:

1. Ta hanyar tushen TV ɗin ku, nemi zaɓin nuni mara waya.
2. Fara zaɓin allo da yawa akan wayoyin hannu. Da zarar ciki, tashar tashar ku za ta fara nemo wasu na'urori waɗanda ke da alaƙa da hanyar sadarwar WiFi ta wannan aikin. Anan dole ne ku zaɓi TV ɗin ku.
3. Da zarar na'urorin biyu gane juna, allon na smartphone zai bayyana a kan TV.

Akwai kuma wasu apps da ba za ku buƙaci bin waɗannan matakan ba, saboda suna iya haɗa zuwa TV ta atomatik. Wannan yana faruwa tare da aikace-aikacen bidiyo da hoto da yawa, kamar YouTube ko gallery na tashar tashar ku.

A cikin waɗannan aikace-aikacen za ku sami gunki tare da fuska biyu masu haɗawa ko allo ɗaya da siginar WiFi ɗaya. Ta danna wannan maɓallin, zaku iya nemo duk na'urorin da aka haɗa zuwa cibiyar sadarwar ku. Dole ne ku zaɓi talabijin ɗin ku kuma app ɗin da ake tambaya zai bayyana akan allon.

Kuna tsammanin yana iya zama da amfani don haɗa wayar hannu ko kwamfutar hannu zuwa TV? Shin kun san wata hanyar da za ku iya samun ta? Ku bar mana sharhi kuma ku gaya mana ra'ayinku, a kasan wannan labarin.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   Dimitri m

    yayi min kyau sosai

  2.   Hector L Andujar Mr. m

    Godiya
    Ina so in bayyana yadda nake farin ciki, godiya ga taimakon bayanai da kuke bayarwa. Ina ɗaukar lokaci na don koyon sabon abu kowace rana. Godiya!

    1.    Yuli m

      kyakkyawan gidan yanar gizo don "masu hankali" kamar ni

      koyo kullum
      na gode sosai