Android N: duk abin da kuke buƙatar sani game da sabon sigar

Bayan watanni da yawa na jita-jita da hasashe game da abin da zai iya kawo mana Android N, sabon sigar tsarin aiki yanzu yana samuwa ga masu haɓakawa. Akwai sauran lokaci kafin mu fara karba a cikin namu na'urorin, tun kwanakin nan suna sabuntawa zuwa Android 6 Marshmallowda Galaxy S6 da S6 Edge. A kowane hali, a ƙarshe za mu iya gaya muku a hukumance, duk labarai wanda zai zo nan gaba kadan zuwa ga allunan mu kuma android mobiles.

Har yanzu sigar ce ta haɓakawa da gwaji, wanda za a yi wasu canje-canje kafin zuwansa na ƙarshe, amma muna iya riga mun bayyana wasu cikakkun bayanai.

Menene sabo a cikin Android N

Raba allo multitasking

Idan kuna da kwamfutar hannu Samsung, kun riga kun san abin da muke magana akai, saboda alamar Koriya (da wasu) sun haɗa da shi a cikin matakan gyare-gyaren su. A cikin sabon sigar Android, za mu iya raba allon gida biyu para aiki tare da biyu daban-daban aikace-aikace a lokaci guda. Ta wannan hanyar, alal misali, za mu iya buɗe editan rubutu da gidan yanar gizo a cikin burauzar kuma mu gan su duka a lokaci guda, na asali a cikin Android, ba a cikin Layer na masu amfani ba kamar da.

Amsa kai tsaye a cikin sanarwa

Daga yanzu idan kun karɓi WhatsApp kuma kuna son amsawa da sauri, ba za ku buƙaci shigar da aikace-aikacen ba, amma kuna iya yin ta kai tsaye daga mashaya sanarwar. A ƙa'ida, wannan zaɓin zai bayyana ta atomatik a ciki Hangouts sannan ku raba, kodayake yana da yuwuwar aikace-aikacen aikace-aikacen kamar waɗanda aka ambata WhatsApp, Telegram ko Facebook Messenger, karbe shi da wuri ba a jima ba.

Wannan zaɓin zai kasance cikin a Bar sanarwar da aka sabunta gabaɗaya, kodayake gaskiyar ita ce, wannan shine mafi mahimmancin sabon abu da za mu samu a cikinsa. Abin da ba mu sani ba shi ne yadda kowane aikace-aikacen da ayyukansa za su dace da wannan sabon zaɓi. Misali, ba mu sani ba idan lokacin da ake ba da amsa daga sandar sanarwa, shahararrun duba shuɗi biyu na WhatsApp ko kuma idan saƙonnin za su ci gaba da bayyana kamar yadda ba a karanta ba.

Sanarwa ta ƙunshi app

Daga yanzu, idan kuna da sanarwa da yawa daga app iri ɗaya, za su bayyana gare ku rukuni. Wannan ya fi jin daɗi ga waɗanda ke karɓar sanarwa da yawa a cikin yini ko kuma lokacin da muka ɗauki dogon lokaci ba tare da kallon wayar hannu ba, tunda duk waɗanda suka san waɗannan yanayin sun san hauka zai iya zama kewayawa tsakanin sanarwa da yawa.

Kawar da matakai da suka shafi cin gashin kai

Rayuwar baturi na ɗaya daga cikin manyan matsalolin da galibin wayoyin hannu suke fuskanta. Android za ta yi ƙoƙarin inganta wannan matsala ta hanyar kawar da duk waɗannan hanyoyin da ba dole ba kuma hakan yana haifar da cin abinci fiye da yadda ake so. Android N zai sami ikon yin hakan koda lokacin da wayar hannu ke ciki yanayin barci, ta yadda yancin cin gashin kansa ya inganta sosai.

Java8 goyon baya

Ofaya daga cikin mafi kyawun labarai waɗanda suka fito daga hannun Android N, shine gaskiyar cewa yanzu zata bayar Java8 goyon baya. Wannan kyakkyawan labari ne ga masu haɓakawa, waɗanda yanzu kawai za su daidaita lamba daga wasu aikace-aikacen, ba tare da sake rubuta shi gaba ɗaya ba.

Ga mai amfani, wannan yana iya nufin cewa wasu fasalulluka na shirye-shiryen da aka samu don wasu dandamali, amma waɗanda aka bar su daga Android, saboda matsalar Java, za su iya isa gare mu ta wannan hanyar. komai sauƙaƙe aikin masu haɓakawa don ƙirƙirar sababbin aikace-aikace a gare mu, koyaushe ana fassara su zuwa wani mafi girma tayin.

Yaushe za mu ga Android N?

Kamar yadda muka ambata a farkon wannan labarin, Google har yanzu yana shirin yin wasu canje-canje ga Android N, don haka ba zai kasance ba har sai. Karshen shekara, lokacin da kuka sami rabon kasuwa tsakanin tsarin wayar hannu da kwamfutar hannu, yana da mahimmanci isa.

Kamar yadda ya saba faruwa tare da sabuntawa, za a rarraba su kadan kadan kuma idan kana da tsohuwar na'urar Android, ba tare da fatan halakarwa ba, da alama ba za ka taba ganin wannan sigar a hannunka ba.

Zan iya gwada Android N yanzu?

Sigar haɓakawa ta Android N tana samuwa yanzu, amma don na'urorin Nexus kawai. Duk da haka, mun sami labarin da ya ba mu mamaki kuma wannan shine An bar Nexus 5 daga jerin wayoyin android, wadanda zasu iya shigar da wannan tsarin. Samfura Nexus 5X, 6, 6P, 9, 9G, Mai kunnawa da Pixel C eh zaku iya gwadawa yanzu, wannan sigar na masu haɓakawa.

Wanne daga cikin labarai Android N kun same shi mafi ban sha'awa? Shin akwai wani abu da kuke tsammani daga sabon sigar tsarin aiki wanda a ƙarshe bai isa tashar jiragen ruwa ba? Muna gayyatar ku don raba ra'ayin ku tare da mu, a cikin sashin sharhi, a kasan wannan labarin.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*