Yadda ake 'yantar da ƙwaƙwalwar ajiya ta hanyar share cache ɗin app

da Wayoyin Android na sabuwar tsara yawanci suna da ƙwaƙwalwar ciki fadi sosai, bai isa ya sami matsala ba. Amma idan kuna amfani da tasha mai tsaka-tsaki ko ƙarancin ƙarewa, da alama kun taɓa fuskantar matsalolin sararin samaniya don adana bayananku ko zazzage sabbin appss.

Katin SD na iya magance yawancin waɗannan matsalolin, amma akwai aikace-aikace cewa za mu iya shigar kawai a cikin ƙwaƙwalwar ajiyar ciki. Idan kuna da matsaloli irin wannan, share cache na apps da ka shigar, zai iya zama hanya mai kyau don yantar da ƙwaƙwalwar ajiya, bari mu ga yadda.

Share cache, hanya mafi kyau don 'yantar da ƙwaƙwalwar ajiya

Menene amfanin share cache

Idan ka duba wuraren da aka mamaye na aikace-aikacen da ka zazzage akan wayar hannu, za ka iya tabbatar da cewa wasu, kamar su. Facebook, Youtube ko Chrome suna iya zama babba a girman, sun kai kusan 50 MB. Duk da haka, idan muka dubi sararin da suke da gaske a cikin tashar mu, za mu iya ganin yadda zai iya wuce gona da iri. 350 MB kuma a nan ne muke samun matsalar.

Bambanci tsakanin waɗannan adadi biyu yana cikin bayanan da apps daban-daban ke adanawa a wayoyin mu. Misali, shafukan da aka adana bayanai suna sauri da sauri, haka kuma tarihin YouTube da tweets da muka riga muka gani akan Twitter. Don haka, idan muka share duk waɗannan bayanan, za mu sami a karin ƙwaƙwalwar ajiyar ciki wanda zai iya zama da amfani sosai.

Wannan maganin ba komai bane illa panacea, domin idan muka sake haɗawa, duk bayanan za a sake zazzage su, amma yana iya zama hanyar, misali, don barin wasu sarari kyauta don shigarwa ko sabunta aikace-aikacen a wani lokaci.

biyo Mu todoandroid.es

Bi @todoandroides

Yadda ake share cache

Don share cache na app, dole ne ku je zuwa Saituna> Aikace-aikace, kuma shigar da ɗaya bayan ɗaya a cikin duk waɗanda kuke tunanin suna ɗaukar sarari da yawa. Hakanan zaka iya tsara su da girman su. Idan ka ga cewa nauyin cache yana da yawa (wanda yawanci lokacin da ya wuce 50 MB), kawai danna maɓallin. Share Cache wanda ya bayyana kusa da wannan bayanin kuma za a goge bayanan.

Kamar yadda muka fada, bacewar wadannan bayanan zai zama na wucin gadi ne kawai, domin za su dawo a wani ma'auni, da zarar mun sake haduwa. Don haka, muna ba da shawarar cewa kafin amfani da wannan hanyar share duk aikace-aikacen da ba ku amfani da su, wanda zai fi tasiri sosai.

Shin wannan bayanin ya taimaka muku ku fita daga cikin kunci a kowane lokaci? Kuna da wata hanyar da za ku guje wa rashin sarari ba tare da buƙatar zama ba tushen android? bar tsokaci game da rashin wurin ajiya a android.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*