Kotlin vs Java, harsuna 2 don tsarawa daga Android da ƙirƙirar ƙa'idodi

Kotlin vs Java

Shin kun san bambance-bambancen da ke tsakanin Kotlin vs Java? Idan ka sadaukar da kanka shirin android apps, Java na iya zama yaren farko da kuka koya. Amma yanzu Kotlin yana kuma tafiya da karfi.

Saboda haka, yana da sauƙi a gare ku ba ku tabbatar da wanne cikin harsuna biyu ya fi dacewa da bukatunku ba. Ko da yake manufa zai kasance don sarrafa duka biyu kuma amfani da wanda kuke buƙata a kowane lokaci. Amma gaskiyar ita ce wannan na iya ɗaukar lokaci mai tsawo. Don taimaka muku kaɗan, za mu ga halayen kowannensu. Don haka, samun damar zaɓar mafi kyawun zaɓi lokacin tsara aikace-aikacen Android kuma nemo abubuwan manufa harshe.

Kotlin vs Java, zaɓi yaren ku don tsara aikace-aikacen Android

Domin fuskantar Kotlin vs Java, mun fara ganin halayen kowannensu.

Yaren shirye-shiryen Java

Java shine yaren shirye-shirye wanda zamu iya ƙirƙirar kowane nau'in aikace-aikacen. Hakanan zamu iya amfani dashi don kusan kowane nau'in na'ura. Yana cikin tsarin aiki na Windows, Linux da kuma a cikin Android. Yana da cikakkiyar kyauta, kuma yana ɗaya daga cikin mafi mahimmanci a duniyar kwamfuta da shirye-shirye. Saboda haka, yana da babban al'umma mai amfani.

Kotlin vs Java programming android apps

Tare da Java za ku iya tsara duk abin da kuke tunani. Harshe ne da ake yawan amfani da shi wajen haɓaka shafukan yanar gizo. Haka kuma a tsarin kada kuri'a na kamfanoni. Tsari ne da ake amfani da shi sosai wajen haɓaka aikace-aikacen Android. Amma idan kai mafari ne, zaka iya farawa da yin wasu shirye-shirye masu sauƙi.

Java yana ɗaya daga cikin yarukan da ake yawan tambaya a ciki developer ayyukan tayi. Don haka koyo da ƙwarewa zai iya taimaka muku da yawa a cikin kasuwar aiki.

programming android apps kotlin vs java

Fa'idodi da rashin amfanin Java

Babban fa'idarsa shine zaku iya amfani dashi don tsara duk abin da zaku iya tunani akai. Ba wai kawai daga gefen abokin ciniki ba, har ma don Back-End. Kuma harshe ne mai zaman kansa, don haka za ku iya amfani da shi a kusan kowace kwamfuta.

Dangane da illolinsa, babban abu shi ne, ba harshe ne na zamani ba. Java 8 ya dauki muhimmin mataki dangane da sabbin abubuwa, amma bai dace da shirye-shiryen Android ba. Idan kana son shirya apps, dole ne ka daidaita don Java 7.

programming android apps kotlin vs java

Muna iya cewa Java yare ne wanda duk mai son sadaukar da kansa ga duniyar kwamfuta ya kamata ya sani. Babban ƙarfinsa da amfani da shi don tsarin aiki daban-daban. Babban al'ummarta har yanzu sun mai da shi yare mafi mahimmanci a duniya. Amma idan ba ka fitar da sababbi, ƙarin fasalulluka na zamani, ƙila kana faɗuwa a baya. Kuma wannan shine daidai inda Kotlin ya shiga cikin shimfidar shirye-shirye.

Kotlin Programming Language

Kotlin Yaren shirye-shirye ne wanda JetBrains ya kirkira. An sanar da shi a Google I/O a matsayin harshen hukuma don tsara aikace-aikacen Android. Sauran biyun su ne C++ da Java da aka ambata, wanda mai yiwuwa ya fi shahara.

Harshen Buɗewa ne, wanda ke ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. Masu haɓakawa suna ba da tabbacin cewa zai samar da hanya mafi sauƙi kuma mafi daɗi don tsara aikace-aikacen Android. Tare da shi, wasu ayyuka masu ban sha'awa kamar Pinterest ko Flipboard an haɓaka su, waɗanda suka zama cikakkiyar nasara. Duk wannan lokacin da yake ci gaba da ɗaukar kusan matakansa na farko.

programming android apps kotlin and java

Amfanin Kotlin

Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin Kotlin shine cewa yana iya yin kira zuwa Java kuma akasin haka. Don haka, ba harshe ba ne da a ko da yaushe mu yi amfani da shi kaɗai. Akasin haka, za mu iya yin shi daidai da harshen da aka ambata a baya, da dukan abin da yake nufi.

Wani fa'ida mai ban sha'awa shine cewa harshe ne mafi zamani. Don haka yanzu ba za a sami bambanci da yawa ba. Amma kadan kadan zamu ga yadda Kotlin ke hada sabbin damammaki. Wadanda ba su samuwa a Java. An faɗaɗa kewayon yuwuwar.

Rashin amfani da Kotlin

Babban hasara da muka samu shine daidai cewa sabon harshe ne. Wannan yana sa ya fi wahala a halin yanzu samun bayanai don fita daga kowace matsala.

Koyaya, akwai ƙarin wuraren da za mu iya koyan Kotlin. Baya ga darussa na al'ada, yawancin gidajen yanar gizo da shafukan yanar gizo suna tasowa da nufin nazarin wannan harshe.

java vs kotlin android

Daga wannan zamu iya ɗauka cewa yin amfani da Kotlin yana nufin ku bisa manufa ƙarin ƙoƙaril. Amma da zarar kun saba da sabon harshe, za ku sami damar samun dama ga sabbin dama. Kuma al'ummarta na karuwa, wanda ke nufin cewa bayanai suna da yawa.

To wanne ya fi kyau? Java vs Kotlin

Gaskiyar ita ce, Kotlin harshe ne da ke inganta kowace rana. Kuma akan batutuwa kamar tsaro, daidaitawa, daidaitawa, da shirye-shiryen aiki, yana aiki da kyau fiye da Java. Hakanan yana da ɗan sauri, don haka gina aikin zai ɗauki ɗan lokaci kaɗan.

programming android apps Kotlin ko Java

Matsalar Kotlin kawai shine buƙatar koyon sabon harshe. Mafi yawan masu shirye-shirye suna iya ƙware sosai a cikin Java. Kuma saba da ra'ayin koyo daga karce don ƙirƙirar ƙa'idodin mu a cikin wani yare na iya zama abin ban tsoro.

Koyaya, ku tuna cewa duka harsunan suna da tushe iri ɗaya. Saboda haka, da koyo zai yi sauri da sauri lokacin da kuka sami aiki tare da Kotlin idan kuna amfani da Java a baya. Kuma da zarar kun saba da sabon yare, ƙila za ku iya shiga cikin bayyana cewa ya fi wanda kuka yi amfani da shi a baya.

Tabbas, a cikin abubuwan da aka zaɓa lokacin shirye-shiryen babu wani abin da aka ayyana. Kuma za a sami masu haɓakawa waɗanda har yanzu sun fi son yin aiki a Java. Don haka, yana da kyau ku gwada ku zaɓi wanda ya fi dacewa da bukatunku.

Yanzu da muka fuskanci Kotlin vs Java, za ku iya ba mu ra'ayinku game da waɗannan harsunan shirye-shirye. Harsuna don shirye-shiryen Android apps. Kuma kuna iya barin sharhinku a ƙasa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*