Yadda ake hanzarta Google Chrome akan wayoyin Android

Chrome na Android

A tsawon lokaci, yana ɗaukar matakai masu mahimmanci don ɗauka mafi kyawun duk abin da ake da shi, wanda ya zarce gasarsa kai tsaye. Google Chrome akan Android yana da ɗaya daga cikin mafi girman ƙididdiga zuwa yanzu, mai zuwa shigar ta tsohuwa a yawancin tashoshi tare da tsarin aiki na Android.

Yana da sauri browser, duk da haka aikace-aikace za a iya sauri tare da ƴan matakai da kuma amfani da Tutoci, da gwaji zabin na kayan aiki. Chrome yana ƙara abubuwa masu mahimmanci a cikin ƴan shekarun da suka gabata godiya ga gaskiyar cewa suna aiwatar da wannan a cikin saitunan su na ciki, ko da yaushe suna samun dama ga masu amfani.

Don hanzarta Google Chrome akan Android Kuna da matsakaicin maki huɗu don taɓa ciki, ɗayansu yawanci yakan gaza wani lokaci, amma yawanci yana kunna bayan lokaci. Google da kansa ba ya kunna shi ta hanyar tsoho, kodayake gaskiya ne cewa wannan shine shawarar masu amfani ba nata ba.

Matakai don ɗaukar hotunan Google Chrome daga Android 1
Labari mai dangantaka:
Matakai don ɗaukar hotunan Google Chrome daga Android

Yadda ake shiga Tutoci

Tutocin Chrome

Abu na farko kafin farawa shine sanin yadda ake shiga Tutoci, Ayyukan da Google Chrome ke yin gwaji kafin a shigar da su a cikin mai binciken. Samun shiga ya fi sauƙi fiye da yadda ake tsammani, don wannan dole ne ku yi amfani da adireshin adireshin da gajeriyar URL.

Don wannan dole ne ku rubuta a cikin mashaya mai bincike adireshin da ke gaba, ba tare da ambato "chrome: // flags". Da zarar an shigar, danna maɓallin shigar da ke kan na'urar Android ɗin ku, za ku ga cewa ta nuna muku taga mai zaɓin ciki daban-daban, akwai da yawa a cikin Tutoci.

Duk ayyukan za su kasance tare da zaɓi na «Default», amma kuna iya tweak kowane ɗayan waɗanda kuke so kuma ku san abin da yake, amma idan ba ku sani ba, yana da kyau kada ku taɓa shi, wasu suna da kore sosai a halin yanzu kuma dole ne ku bi matakai da yawa kafin kunna su.

Google Chrome yana da ayyuka har guda huɗu idan ya zo ga haɓaka ƙa'idar kaɗan, ko dai browser ko kuma zazzagewar da muke yi tare da aikace-aikacen. Ka tuna, kunna kowane ɗayan su kuma gwada yawancin abubuwan haɓakawa waɗanda wannan mai binciken Android ke da shi.

Kashe hutun shafi

tsalle tutoci

Hanya ce ta hanzarta Google Chrome akan Android, Ana iya kiran aikin a cikin gogaggun ayyuka na Tutoci, kodayake wasu lokuta ana samun su ƙarƙashin wani suna. "Gungura Anchor Serialization" yana da ɗan ban haushi, don haka za ku iya kunna shi idan kuna son shafin ya ɗauki ɗan lokaci don amfani.

Tare da wucewar lokaci wannan ƙwarewar yana inganta, shi ya sa aikin ya ɓace daga Tutoci, amma kuna da sauran samuwa a hannu. A cikin Android zaku iya samun damar su, yayin da a cikin Windows ba za a nuna zaɓin ba, tunda ana kunna hutun shafi ta tsohuwa.

Rubuta a cikin adireshin adireshin "chrome://flags/#enable-scroll-anchor-serialization" ba tare da ƙididdiga ba sannan ka sanya "Enabled" don kunna aikin. Sake kunna burauzar ku kuma sake buɗe kowane shafi don ganin wannan ƙwarewar ta inganta sosai a buɗe shafuka da yawa a lokaci guda.

Glide mai laushi

Santsi Mai Kyau

Ba zai yi tasiri sosai kan saurin mai binciken ba, amma zai yi tasiri yayin lilon shafukan da kuke yawan ziyarta daga wayar. Wannan sanannen gungurawa yana ɗaya daga cikin mafi dacewa kuma ana amfani dashi a cikin tsarin aiki na wayar hannu., da kuma a cikin nau'in tebur (Windows, Mac Os da Linux).

Kuna iya amfani da bincike don nemo shi, amma kuma sanya cikakken adireshi a mashin adireshi, wanda ba kowa bane illa mai zuwa: "chrome://flags/#smooth-scrolling". Da zarar ka samo shi, kunna tare da "An kunna" kuma sake kunna mai binciken don bayyana tasirin.

Don gwadawa, yana da kyau a zame tsakanin shafuka don ganin cewa yanzu ya inganta sosai., accelerating da yawa gungura, kuma aka sani da santsi gungura. Google Chrome yana da ɗayan haɓakawa daban-daban a cikin wannan fasalin, don haka dole ne ku kunna shi idan kuna son haɓaka ƙwarewar mai amfani.

Saurin saukewa

Daidaici Saukewa

Mai lilo yana yawan amfani da tashoshi masu saukewa da yawa, Tutoci suna ɓoye aikin da idan kun san zai inganta idan ya ɗan yi sauri ba tare da lura da zazzagewar lokaci ɗaya ba. Lokacin da yazo da tafiya da sauri, za ku buƙaci albarkatun ƙasa ta fuskar kayan aiki, wanda zai ba da damar aikace-aikacen ya yi sauri.

Don saurin saukewa, rubuta a cikin adireshin adireshin URL mai zuwa: "chrome://flags#enable-parallel-downloading". yi shi ba tare da ƙididdiga ba, danna kan "An kunna" kuma sake farawa, yana da mahimmanci don yin wannan matakin don wannan canji ya yi tasiri.

Idan kuna son yin wannan canjin da hannu, shigar da Tutoci kuma ku rubuta a cikin akwatin bincike “Parallel downloading”, zaku sami saitin cikin rawaya, danna gefen dama kuma kunna tare da “An kunna”. Da zarar kun kunna shi, bi tsarin da ke sama, sake kunna aikace-aikacen, rufe shi daga ayyukan aikace-aikacen.

Kunna ƙa'idar QUIC

QUIC-Protocol

An gabatar da wannan ka'ida kimanin shekaru 10 da suka gabata. har yanzu har yau fasalin gwaji ne a cikin Google Chrome, amma ana iya amfani dashi azaman ɗayan zaɓuɓɓukan Tutoci da yawa. Ƙa'idar QUIC za ta sa mai bincike ya yi sauri, don haka zai yi amfani da canja wurin bayanai tsakanin sabobin a cikin sauri.

Buga chrome://flags/#enable-quic a cikin adireshin adireshin Google Chrome, kunna tare da "An kunna" kuma sake kunna aikace-aikacen kamar yadda yake a cikin sauran lokuta. Wata hanyar gano ta ita ce ta sanya kalmar "Quic protocol" a cikin Tutoci, sannan kunnawa da sake farawa kamar yadda kuka yi a baya a cikin ayyuka daban-daban.

Share cache da kukis

Share bayanan chrome

Google Chrome browser yana adana kukis da cache a duk lokacin amfani da shi, wannan zai loda shafuka da sauri, aƙalla a cikin amfani da kukis. Cache ɗin yana da alaƙa da fayilolin wucin gadi waɗanda gidajen yanar gizon ke ƙirƙirar, don haka adana hoto.

Dukansu cache da kukis ana ba da shawarar cire su akan lokaci, don hanzarta da adana sarari a cikin ma'ajin aikace-aikacen da kuma bi da bi na na'urar. Don share cache, yi masu zuwa akan na'urar ku ta Android:

  • Kaddamar da Google Chrome akan wayar ku ta Android
  • Danna dige guda uku a kusurwar dama ta sama sannan ka sami "Tarihi"
  • Da zarar shiga cikin "Tarihi", danna kan "Clear browsing data"
  • Ana ba da shawarar cire alamar akwatunan "Tarihi" masu zuwa: tarihin bincike, rukunin yanar gizo da bayanan kuki, da hotuna da fayiloli da aka adana.
  • A ƙarshe dole ne ka danna maɓallin "Clear data". kuma ana bada shawarar sake kunna aikace-aikacen

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   Tsaida m

    Idan kuna son ingantaccen bayani wanda ke aiki da kyau, yakamata ku kalli kewayon. Akwai mai maimaita sigina, wanda nake amfani da shi kuma ban sami matsala ba tsawon shekaru biyu. Mai matukar farin ciki tare da inganci da kyakkyawan aiki. Ina ganin yakamata ku gwada. Ina fatan shawarwarina suna da amfani kuma suna taimaka muku.